Trang chủ  |  Sitemap  |  Liên hệ  |  ENGLISH
Tư vấn Hải quan trực tuyến
Đối với các yêu cầu tư vấn liên quan đến vận hành Hệ thống VNACCS/VCIS, đề nghị đặt câu hỏi tại đây.

Trước khi đặt câu hỏi, vui lòng tra cứu các nội dung tương tự.

Để tra cứu/tìm kiếm các nội dung tương tự, sử dụng chức năng tìm kiếm thông tin tại hộp tìm kiếm phía trên măng-sét hoặc sử dụng chức năng tra cứu nội dung tương tự.

Những thắc mắc của cá nhân hay doanh nghiệp sẽ được Tổng cục Hải quan tư vấn trong thời gian ngắn nhất có thể.

Chú ý: Nội dung tư vấn chỉ có tính tham khảo, đề nghị cá nhân/doanh nghiệp liên hệ trực tiếp với các đơn vị Hải quan (nơi làm thủ tục) để được hướng dẫn chi tiết.

Cảm ơn.
Thông tin đơn vị gửi yêu cầu
Tên: Tào Anh Quân
Câu hỏi yêu cầu tư vấn - hỗ trợ
Lĩnh vực: Nhập khẩu, Khác
Tiêu đề: Nhập khẩu nội thất đã qua sử dụng
Câu hỏi: Tôi đang làm việc tại Nhật nhưng sắp tới sẽ kết thúc công tác và quay lại Việt Nam. Tôi muốn hỏi là cá nhân có thể nhập khẩu đường biển về nội thất đã qua sử dụng được không? Nếu không được thì nếu công ty đứng tên ra có được không?

Xin cảm ơn.
Nội dung tư vấn - hỗ trợ - trả lời
Đơn vị phụ trách: Cục Giám sát quản lý về hải quan
Tệp nội dung trả lời:
Văn bản liên quan: Luật Hải quan số 54/2014/QH13 Nghị định số 08/2015/NĐ-CP Nghị định số 134/2016/NĐ-CP
Nội dung trả lời:

​Trả lời câu hỏi của Ông (Bà), Bộ phận tư vấn của Ban Biên tập có ý kiến trao đổi như sau để Ông (Bà) tham khảo:

Theo quy định tại:
1) Khoản 20 Điều 4 Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/06/2014 của Quốc hội.
2) Khoản 3 Điều 45 Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định về thủ tục đối với hàng hóa là tài sản di chuyển về nước.
3) Điều 6 và Điều 7 Nghị định số 134/2016/NĐ-CP ngày 01/09/2016 của Chính phủ  quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu.,

Đề nghị Ông (Bà) nghiên cứu các quy định trên để thực hiện.

Ông (Bà) có thể tham khảo nội dung văn bản đã nêu tại mục VĂN BẢN PHÁP LUẬT trên Cổng thông tin điện tử Hải quan theo địa chỉ http://www.customs.gov.vn.

Bộ phận tư vấn của Ban biên tập thông báo để Ông (Bà) biết.

Trân trọng./.

Nguyên tệNgày hiệu lựcTỷ giá
USD10/12/201823.280,00 đ
EUR10/12/201826.320,52 đ
JPY10/12/2018202,63 đ
GBP10/12/201829.504,90 đ
CHF10/12/201823.248,33 đ
AUD10/12/201816.757,50 đ
CAD10/12/201817.312,53 đ
SEK10/12/20182.561,01 đ
NOK10/12/20182.690,07 đ
DKK10/12/20183.489,26 đ
RUB10/12/2018349,11 đ
NZD13/12/201815.600,88 đ
HKD10/12/20182.964,55 đ
SGD10/12/201816.919,92 đ
MYR10/12/20185.564,31 đ
THB10/12/2018696,40 đ
IDR13/12/20181,56 đ
KRW10/12/201820,21 đ
INR10/12/2018327,43 đ
TWD29/11/2018737,01 đ
CNY03/12/20183.323,38 đ
KHR13/12/20185,67 đ
LAK13/12/20182,67 đ
MOP13/12/20182.831,65 đ
LIÊN KẾT
Đường dây nóng của Tổng cục Hải quan.
Liên kết tới Thống kê Hải quan
Bao Hai quan dien tu (Phien ban thu nghiem)
Nhận dạng động vật hoang dã
Truy cập mail ngành Hải quan
Hộp thư phản ánh cải cách hành chính và chống tiêu cực
Diễn đàn cạnh tranh quốc gia
Số điện thoại các đường dây nóng
Trang chủ  |  Giới thiệu  |  Trợ giúp  |  Sitemap  |  Liên hệ  |  ENGLISH
©Bản quyền 2005-2013 Tổng cục Hải quan (General Department of Vietnam Customs)
Địa chỉ: Lô E3 - Đường Dương Đình Nghệ, Phường Yên Hòa, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội   -   Điện thoại: (+8424) 39440833 (ext: 8613)   -   Email: webmaster@customs.gov.vn
Số phép số 97/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin (nay là Bộ Thông tin & Truyền thông) cấp ngày 13/03/2007
Ghi chú: phải ghi rõ "Nguồn: Tổng cục Hải quan" và liên kết đến nội dung gốc khi phát hành lại thông tin từ Cổng thông tin Điện tử Hải quan