Trang chủ  |  Sitemap  |  Liên hệ  |  ENGLISH
Tư vấn Hải quan trực tuyến
Đối với các yêu cầu tư vấn liên quan đến vận hành Hệ thống VNACCS/VCIS, đề nghị đặt câu hỏi tại đây.

Trước khi đặt câu hỏi, vui lòng tra cứu các nội dung tương tự.

Để tra cứu/tìm kiếm các nội dung tương tự, sử dụng chức năng tìm kiếm thông tin tại hộp tìm kiếm phía trên măng-sét hoặc sử dụng chức năng tra cứu nội dung tương tự.

Những thắc mắc của cá nhân hay doanh nghiệp sẽ được Tổng cục Hải quan tư vấn trong thời gian ngắn nhất có thể.

Chú ý: Nội dung tư vấn chỉ có tính tham khảo, đề nghị cá nhân/doanh nghiệp liên hệ trực tiếp với các đơn vị Hải quan (nơi làm thủ tục) để được hướng dẫn chi tiết.

Cảm ơn.
Thông tin đơn vị gửi yêu cầu
Tên: công ty CP Dược Nam Hà
Câu hỏi yêu cầu tư vấn - hỗ trợ
Lĩnh vực: Nhập khẩu
Tiêu đề: CO form AJ
Câu hỏi:

Công ty chúng tôi có bộ chứng từ nhập khẩu từ Nhật Bản với CO form AJ ( theo hiệp định đối tác kinh tế toàn diện ASEAN - NHẬT BẢN VÀ THÔNG TƯ 83/2009/TT-BTC 28/04/2009) Cho chúng tôi hỏi nếu ngày cấp CO trước ngày Bill of Lading ( khoảng 10 ngày) thì như vậy có hợp lệ không ? Và chúng tôi có đượcáp thuế ưu đãi theo thông tu 83/2009 trên không ? Xin chân thành cảm ơn

Nội dung tư vấn - hỗ trợ - trả lời
Đơn vị phụ trách: Cục giám sát quản lý về Hải quan
Tệp nội dung trả lời:
Nội dung trả lời:

Trả lời câu hỏi bạn đọc, Bộ phận tư vấn của Ban biên tập có ý kiến như sau:

Theo quy định tại Điều 7 Phụ lục 6 Quyết định số 44/2008/QĐ-BCT ngày 08/12/2008 của Bộ Công Thương về Quy chế cấp C/O mẫu AJ để hưởng ưu đãi theo Hiệp định đối tác kinh tế toàn diện ASEAN-Nhật Bản, cơ quan Hải quan có thể xem xét chấp nhận C/O mẫu AJ cấp trước thời điểm giao hàng với điều kiện CO đó được cấp đúng quy định, phù hợp với bộ hồ sơ và thực tế lô hàng.

Bộ phận tư vấn của Ban biên tập thông báo để bạn đọc biết./.

Trân trọng!

Nguyên tệNgày hiệu lựcTỷ giá
USD17/09/201421.246,00 đ
EUR11/09/201427.496,57 đ
JPY11/09/2014199,98 đ
GBP11/09/201434.265,55 đ
CHF11/09/201422.781,47 đ
AUD11/09/201419.554,82 đ
CAD11/09/201419.377,96 đ
SEK11/09/20142.991,85 đ
NOK11/09/20143.350,68 đ
DKK11/09/20143.695,09 đ
RUB11/09/2014572,95 đ
NZD11/09/201417.532,20 đ
HKD11/09/20142.741,42 đ
SGD11/09/201416.833,85 đ
MYR11/09/20146.651,85 đ
THB11/09/2014661,66 đ
IDR11/09/20141,80 đ
KRW11/09/201420,54 đ
INR11/09/2014350,59 đ
TWD11/09/2014708,77 đ
CNY11/09/20143.464,61 đ
KHR11/09/20145,22 đ
LAK11/09/20142,65 đ
MOP11/09/20142.664,08 đ
LIÊN KẾT
Link tới Tài khoản các cửa khẩu làm thủ tục XNK của ngành hải quan
Đường dây nóng chống gian lận thương mại
Liên kết tới Thống kê Hải quan
Bao Hai quan dien tu (Phien ban thu nghiem)
Nhận dạng động vật hoang dã
Đường dây nóng về quản lý rủi ro
Truy cập mail ngành Hải quan
Tài liệu đối thoại doanh nghiệp Hàn Quốc 2013
Hỏi đáp về Nghị định 83/2013/NĐ-CP
Trang chủ  |  Giới thiệu  |  Trợ giúp  |  Sitemap  |  Liên hệ  |  ENGLISH
©Bản quyền 2005-2013 Tổng cục Hải quan (General Department of Vietnam Customs)
Địa chỉ: Lô E3 - Đường Dương Đình Nghệ, Phường Yên Hòa, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội   -   Điện thoại: (+844) 39440833 (ext: 8623)   -   Email: webmaster@customs.gov.vn
Số phép số 97/GP-BC do Bộ Văn hóa - Thông tin (nay là Bộ Thông tin & Truyền thông) cấp ngày 13/03/2007
Ghi chú: phải ghi rõ "Nguồn: Tổng cục Hải quan" và liên kết đến nội dung gốc khi phát hành lại thông tin từ Cổng thông tin Điện tử Hải quan